Câu hỏi : Vụ án dân sự tranh chấp quyền sử dụng đất
Nội dung: Gia đình tôi có chuyển nhượng cho ông đương 1 khôn đât năm2004 sát tỉnh lộ 293 có chiều dài là từ tim đường vào là 26m ,chiều rộng giáp đường 293 là 5m , chiều rộng cuối khuôn đất là 4,2m . Tổng diện tích đất là 73,6m2. Năm 2004 hành lang đường chỉ trừ 10m hành lang giao thông , gđ tôi có trừ cho ông đương . Và tách sổ đỏ giao cho voi chiều rộng trong sổ là 16 m chiều dài , giáp tỉnh lộ là 5m và chiều rộng sau đất là 4,2 m. Dến năm2016 ông đương ko có nhu cầu ở bán cho nguoi khác , và đo không đủ đất , nên kiện gđ tôi fai trả thêm đất . Lý do thiếu đất là do đường tỉnh lộ 293 làm xong và trừ 14m hành lang , so với lúc gđ tôi bán là hành lang trừ 10m . Toà án sơ thẩm và phúc thẩm bắt gđ tôi fai trả cho ông đương phần đất thiếu này , nhừng kéo hết đất cug không đủ , toà phán phần còn thiếu đc tính ra hành lang đường giao thông.
Người gửi : Nguyễn huy trọng
Địa chỉ : Thôn Dùm xã nghĩa phương huyện lục nam tỉnh bắc giang
Trả lời của:
Nội dung:
CÁC CÂU HỎI KHÁC
 
Người gửi : Nguyễn Anh Tuấn
Đơn vị trả lời : Nguồn http://hdpl.moj.gov.vn
Người gửi : Triệu Lu Míc
Đơn vị trả lời : Nguồn http://hdpl.moj.gov.vn
Người gửi : Nguyễn văn lương
Địa chỉ : Lục ngạn
Đơn vị trả lời :
Trả lời : ...