Câu hỏi : Xử phạt như thế nào khi không sử dụng 300m2 đất trồng cây hàng năm 24 tháng liên tục?
Nội dung: Gia đình tôi được nhà nước giao 300m2 diện tích đất trồng cây hàng năm nhưng canh tác không có lợi nhuận nên đã không canh tác cũng hơn 12 tháng liên tục. Vậy cho hỏi theo quy định thì hành vi này sẽ bị xử phạt như thế nào?
Người gửi : .
Trả lời của: Nguồn thuvienphapluat.vn
Nội dung: Theo thông tin bạn cung cấp gia đình bạn đã không sử dụng đất trồng cây hàng năm 300m2 (tức là 0.3 héc ta) trong thời hạn 12 tháng liên tục thì theo Điểm a Khoản 1 Điều 32 Nghị định 91/2019/NĐ-CP quy định xử phạt hành vi này như sau: => Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng nếu diện tích đất không sử dụng dưới 0,5 héc ta. Ngoài ra, pháp luật buộc sử dụng đất theo mục đích được Nhà nước giao quyền sử dụng đất; trường hợp đã bị xử phạt mà không đưa đất vào sử dụng thì Nhà nước thu hồi đất. Ban biên tập phản hồi đến bạn.
CÁC CÂU HỎI KHÁC
 
Người gửi : Đỗ Thị Hoàng Linh
Địa chỉ : Đắk Lắk
Đơn vị trả lời : Nguồn http://chinhsachonline.chinhphu.vn/
Người gửi : Nguyễn Xuân Lễ
Đơn vị trả lời : Nguồn http://chinhsachonline.chinhphu.vn/
Người gửi : Duy Tthanh Kg
Đơn vị trả lời : Nguồn http://hdpl.moj.gov.vn/