Câu hỏi : Thông báo cháy rừng qua hình thức tin nhắn có được không?
Nội dung: Tôi đang là chủ rừng tại Gia Lai. Tôi muốn hỏi trường hợp cháy rừng tôi có thể báo với Hạt kiểm lâm qua tin nhắn có được không hay chỉ được gọi điện thoại ạ?
Người gửi : .
Trả lời của: Nguồn: thuvienphapluat.vn
Nội dung: Điểm c Khoản 3 Điều 9 Thông tư 25/2019/TT-BNNPTNT ngày 27/12/2019 quy định về phòng cháy và chữa cháy rừng.quy định về trách nhiệm thông báo khi có cháy rừng xảy ra như sau: Thông báo nhanh thực hiện bằng các hình thức: văn bản, qua điện thoại, tin nhắn, thư điện tử, qua phần mềm báo cáo nhanh của lực lượng kiểm lâm hoặc bằng các phương tiện thông tin khác nhanh nhất có thể. Như vậy, chủ rừng khi phát hiện có cháy rừng xảy ra vẫn có thể thông báo nhanh qua hình thức tin nhắn. Bên cạnh đó, khuyến khích thông báo bằng các hình thức hoặc phương thức thông tin khác nhanh nhất có thể để kịp thời chữa cháy.
CÁC CÂU HỎI KHÁC